Shin odar ɗaukar kaya ko bayarwa daga gidan abinci lafiya ne?
Ee!Cibiyoyin Kula da Cututtuka da Cututtuka (CDC), Hukumar Abinci da Magunguna (FDA), da Ma'aikatar Aikin Gona ta Amurka (USDA) duk sun ce ba su da masaniya game da duk wani rahoton da ke nuna cewa ana iya yada COVID-19 ta hanyar abinci. ko kayan abinci.
A cewar CDC, hanyar da aka fi sani da watsa Coronavirus ita ce ta shakar digon numfashi daga mara lafiya.Ana tsammanin watsawar saman-zuwa ƙasa ba ta da yawa sosai, kamar lokacin sarrafa kwalayen ɗaukar hoto.Haɗarin kamuwa da cutar ta hanyar abinci ma yana da ƙasa, saboda ƙwayoyin cuta suna da zafin zafi kuma dafaffen abinci zai sa cutar ta daina aiki ko ta mutu.
Sakamakon haka, muddin gidajen cin abinci suna bin ka'idodin kiwon lafiyar ma'aikata da shawarar hukumar kula da lafiya ta gida don kiyaye mutanen da abin ya shafa a gida (wanda kusan dukkaninsu sun nuna suna yi), damar ku na kamuwa da cutar ta coronavirus ta hanyar ɗaukar abinci da isarwa ta yi ƙasa sosai.
Abin sha da Bayarwa suna Tallafawa Gidan Abinci na Gida!
Yana da mahimmanci fiye da kowane lokaci don tallafawa gidajen cin abinci na gida, wuraren shakatawa, da masu cin abinci ta hanyar ba da odar abinci da bayarwa don su iya tallafawa kansu, ma'aikatansu, kuma su sami hanyar sake buɗewa gabaɗaya da zarar Annobar COVID-19 ta ƙare.
Zhongxin yana ba da samfuran ƙirƙira iri-iri waɗanda aka ƙirƙira daga kayan sabuntawa da sake yin fa'ida, kamar kwano, kofuna, murfi, faranti da kwantena.
Lokacin aikawa: Nuwamba-22-2021